Menene madaidaicin madauri na DC (MCB)?
Ayyukan DC MCB da AC MCB iri ɗaya ne.Dukansu suna kare na'urorin lantarki da sauran na'urorin lodi daga wuce gona da iri da matsalolin gajerun kewayawa, da kuma kare lafiyar kewaye.amma yanayin amfani na AC MCB da DC MCB sun bambanta.Gabaɗaya ya dogara ne akan ko ƙarfin lantarkin da ake amfani da shi shine musanya na yanzu ko jihohin kai tsaye.Yawancin DC MCB suna amfani da wasu tsarin kai tsaye kamar sabon makamashi, hasken rana PV, da dai sauransu. Jihohin wutar lantarki na DC MCB gabaɗaya daga DC 12V-1000V.
Bambanci tsakanin AC MCB da DC MCB ta hanyar juzu'i na zahiri kawai, AC MCB yana da alamun tashoshi azaman LOAD da LINE tasha yayin da DC MCB zai sami alama mai kyau (+) ko korau (-) akan tashar ta.
Yadda ake haɗa DC MCB daidai?
Saboda DC MCB yana da alamar '+' da '-' alama kawai, sau da yawa yana da sauƙin haɗi ba daidai ba.Idan an haɗa na'urar da'ira ƙaramar DC ko kuma an haɗa shi ba daidai ba, akwai yuwuwar matsalolin faruwa.Idan an yi nauyi ko gajeriyar kewayawa, MCB ba za ta iya yanke abin da ake amfani da shi ba kuma ya kashe baka, wannan na iya haifar da fashewar wuta.
Saboda haka, DC MCB yana da alamar '+' da '-' alamomin, har yanzu suna buƙatar yin alama ta hanyar kewayawa da zane-zane, kamar yadda aka nuna a ƙasa:
Saukewa: 2P550VDC
Saukewa: 4P1000VDC
Dangane da zane-zanen wayoyi, 2P DC MCB yana da hanyoyin wayoyi guda biyu, ɗaya shine saman yana da alaƙa da sanduna masu kyau da mara kyau, wata hanya kuma ita ce ƙasa tana haɗa da sanduna masu kyau da mara kyau azaman alamar '+' da '- '.Don 4P 1000V DC MCB yana da hanyoyin wayoyi guda uku, bisa ga jihohin amfani daban-daban, don zaɓar madaidaicin zanen wayoyi don haɗa wayoyi.
Shin AC MCB ya shafi jihohin DC?
Siginar AC na yanzu yana ci gaba da canza ƙimarsa ga kowane daƙiƙa.Siginar wutar lantarki ta AC tana canzawa daga tabbatacce zuwa mara kyau a cikin kowane daƙiƙa na minti ɗaya.Za a kashe baka na MCB a 0 Volts, za a kiyaye wayoyi daga babban halin yanzu.Amma siginar DC ba ta musanya ba, tana gudana a cikin yanayi na dindindin kuma ana canza ƙimar wutar lantarki ne kawai lokacin da kewayawa ke tafiya KASHE ko kewaye ta rage da wasu ƙima.In ba haka ba, da'irar DC za ta ba da ƙimar wutar lantarki akai-akai na kowane daƙiƙa na minti ɗaya.Don haka, da yake babu maki 0 Volt a cikin jihar DC, baya nuna cewa AC MCB ta shafi jihohin DC.
Lokacin aikawa: Yuli-30-2021